Connect with us

Hi, what are you looking for?

Crime,

സോജു മുതൽ തോമസ് ചാക്കോ വരെ വധ ശിക്ഷ കാത്ത് കേരളത്തിൽ 20 പേർ

തിരുവനന്തപുരം . വധശിക്ഷക്ക് വിധിക്കപ്പെട്ടു കേരളത്തിലെ ജയിലുകളിൽ കഴിയുന്നത് മൊത്തം 20 പേർ. തിരുവനന്തപുരം സെൻട്രൽ ജയിലിൽ 9 പേരും, കണ്ണൂർ സെന്‍ട്രൽ ജയിൽ നാല് പേരും, വിയ്യൂർ സെൻട്രൽ ജയിലിൽ 4 പേരും, വിയ്യൂരിലെ അതീവ സുരക്ഷാ ജയിലിൽ മൂന്നു പേരും, വധ ശിക്ഷ വിധിക്കപ്പെട്ടവരായി കഴിയുന്നു. വധശിക്ഷ വിധിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും നടപ്പിലാക്കുന്നത് കുറഞ്ഞിരിക്കുകയാണ് ഒപ്പം ആകട്ടെ സംസ്ഥാനത്ത് ആരാച്ചാരുമില്ല.

ആറ്റിങ്ങൽ ഇരട്ടക്കൊലക്കേസിലെ നിനോ മാത്യുവും, എറണാകുളത്ത് നിയമവിദ്യാർഥിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയ അസം സ്വദേശി മുഹമ്മദ് അമിറുൾ ഇസ്‌ലാമും, ചെങ്ങന്നൂരിലെ ഇരട്ടകൊലപാതക കേസിൽ ശിക്ഷിച്ച ബംഗ്ലാദേശി പൗരൻ ലബലു ഹസനുമെല്ലാം വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിക്കപ്പെട്ടവരുടെ കൂട്ടത്തിൽ പെടും.

അജിത് കുമാർ എന്ന സോജു , അനിൽ കുമാർ എന്ന ജാക്കി അനില്‍, നിനോ മാത്യു, ഗിരീഷ്, അനിൽകുമാർ എന്ന കൊളുത്തു ബിനു, അരുൺശശി, കെ.ജിതകുമാർ, സുധീഷ്, ലബലു ഹസൻ എന്നിവർ ആണ് തിരുവനന്തപുരം സെന്‍ട്രൽ ജയിലിൽ ശിക്ഷ കാത്ത് കഴിയുന്നത്. രാജേന്ദ്രൻ, നരേന്ദ്രകുമാർ, പരിമാൾ സാഹു, വിശ്വനന്ദൻ എന്നിവരാണ് കണ്ണൂർ ജയിലിൽ ഉള്ളത്. ജോമോൻ, മുഹമ്മദ് അമിറുൾ ഇസ്‌ലാം, രഞ്ജിത്ത്, സുനിൽകുമാർ എന്നിവർ വിയ്യൂർ ജയിലിലും, റജി കുമാർ, അബ്ദുൾ നാസർ, തോമസ് ചാക്കോ എന്നിവർ അതീവ സുരക്ഷാ ജയിലിലും ശിക്ഷ നടപ്പാക്കുന്ന ദിനങ്ങൾ എന്നി കഴിയുകയാണ്. സംസ്ഥാനത്ത് കണ്ണൂരിലും തിരുവനന്തപുരത്തുമാണ് വധശിക്ഷ നടപ്പിലാക്കാനുള്ള കഴുമരങ്ങളുള്ളത്.

1991ൽ കണ്ണൂർ സെൻട്രൽ ജയിലിലാണ് അവസാനമായി വധ ശിക്ഷ നടപ്പാക്കുന്നത്. റിപ്പർ ചന്ദ്രനെയാണ് ഏറ്റവും ഒടുവിൽ തൂക്കിലേറ്റുന്നത്. തിരുവനന്തപുരം സെൻട്രൽ ജയിലിൽ 1974ൽ ആണ് അവസാനമായി തൂക്കിലേറ്റിയത്. കളിയാക്കാവിള സ്വദേശി അഴകേശനെയാണ് അന്ന് തൂക്കിലേറ്റുന്നത്.

വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിക്കപ്പെട്ട് ജയിലുകളിൽ കഴിയുന്നവരുടെ അപ്പീൽ കിട്ടിയാൽ സുപ്രീം കോടതി നിർദേശത്തിന്റ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഹൈക്കോടതി വിശദമായ പരിശോധന നടത്തുകയാണ് പതിവ്. വിദഗ്ധരുൾപ്പെടുന്ന പ്രത്യേക സമിതിയാണ് ഇത് നിർവഹിക്കുക. വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിക്കപ്പെട്ടവരുടെ മാനസിക നില മെഡിക്കൽ കോളജിലെ വിദഗ്ധ ഡോക്ടർമാർ പഠിച്ച് റിപ്പോർട്ട് നൽകാറാണ് പതിവ്.

You May Also Like

Sticky Post

നാളെ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യാനിരിക്കെ ഗണേഷ് കുമാര്‍ ആദ്യമായി സജി ചെറിയാന്റെ കീഴിലുള്ള സിനിമയില്‍ കണ്ണിവച്ചു. സിനിമ സ്വതന്ത്രമായ വകുപ്പല്ലെങ്കിലും അത് മാത്രം വേണമെന്നാണ് ആവശ്യം. ഗണേഷ് ആവശ്യം ഉന്നയിച്ചതോടെ രണ്ടാം പിണറായി സര്‍ക്കാരില്‍...

Sticky Post

എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും കേരളം ഞാൻ പിടിച്ചടക്കി എന്ന സന്ദേശമാണ് നവകേരള യാത്രയിലൂടെ പിണറായി വിജയൻ ജനങ്ങൾക്ക് നൽകുന്നതെന്ന് പാണ്ഡ്യാല ഷാജി. ജനാധ്യപത്യപരമായല്ല സ്വേച്ഛാധിപത്യഭരണമാണ് പിണറായിയുടെ അജണ്ട. കേരളം കണ്ട ഏറ്റവും വലിയ ആഭാസനും...

Kerala

സത്യം സത്യമായി വിളിച്ചു പറഞ്ഞ പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർക്ക് കിട്ടിയത് എട്ടിന്റെ പണി. നവകേരള സദസിന് ശേഷം പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറെ മാറ്റും. പത്താംക്ലാസ് പരീക്ഷയിൽ വാരിക്കോരി മാർക്കിടുന്നുവെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർ എസ്....

Sticky Post

ചുമതലയേറ്റെടുക്കുന്നതിനു മുൻപേ തുടങ്ങിയതാണ് ആന്റണി രാജുവും ഗണേഷ്‌കുമാറും തമ്മിലുള്ള വാക്‌പോര്. വാക് പോര് കൂടിക്കൂടി അവസാനം തമ്മിൽ കണ്ടാൽ ഗണേശനെ ഇപ്പൊ തീർക്കുമെന്ന അവസ്ഥയിലാണ്. ഗണേശനാകട്ടെ യാതൊരു കൂസലുമില്ല. പാർട്ടിക്കും തലവേദനയാണ് ഇപ്പോഴത്തെ...