മലയാളികൾ വെളുത്തിരിക്കുന്നത് എല്ലാം പാലല്ല എന്ന് വാതോരാതെ പറയുമെങ്കിലും, പാലിന്റെ കാര്യത്തിൽ മലയാളികൾക്ക് വെളുത്തിരുന്നാൽ മാത്രം മതി. കൃ​​​ത്രി​​​മ​​​പ്പാ​​​ല്‍ നി​​​ര്‍​​​മാ​​​ണ​​​ത്തി​​​നു യൂ​​​റി​​​യ മു​​​ത​​​ല്‍ വൈ​​​റ്റ്ന​​​ര്‍ വ​​​രെ. ചേ​​​രു​​​വ​​​ക​​​ള്‍ കേ​​​ട്ടാ​​​ല്‍ ശെരിക്കും ​​​ഭയന്ന്പോകും. രാ​​​സ​​​വ​​​ള​​​മാ​​​യ യൂ​​​റി​​​യ, വെ​​​ജി​​​റ്റ​​​ബി​​​ള്‍ ഓ​​​യി​​​ല്‍, ബം​​​ഗ​​​ളൂ​​​രു​​​വി​​​ല്‍​​നി​​​ന്നെ​​​ത്തി​​​ക്കു​​​ന്ന ഗു​​​ണ​​​നി​​​ല​​​വാ​​​രം കു​​​റ​​​ഞ്ഞ പാ​​​ല്‍​​​പ്പൊ​​​ടി, ടൂ​​​ത്ത് പേ​​​സ്റ്റി​​​ല്‍ ഉ​​​പ​​​യോ​​​ഗി​​​ക്കു​​​ന്ന വൈ​​​റ്റ്ന​​​ര്‍, കൃ​​​ത്രി​​​മ ക​​​ഞ്ഞി​​​പ്പ​​​ശ (സ്റ്റാ​​​ര്‍​​​ച്ച്‌) എ​​​ന്നി​​​വ ത​​​മി​​​ഴ്നാ​​​ട്ടി​​​ലെ ഈ​​​റോ​​​ഡ്, ധ​​​ര്‍​​​മ​​​പു​​​രി, സേ​​​ലം എ​​​ന്നി​​​വി​​​ട​​​ങ്ങ​​​ളി​​​ലെ സ്വ​​​കാ​​​ര്യ പ്ലാ​​​ന്‍റു​​​ക​​​ളിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്. ഭൂ​​​രി​​​ഭാ​​​ഗവും ഇ​​​ത്ത​​​രം കൃ​​​ത്രി​​​മ​​​പ്പാ​​​ല്‍ നി​​​ര്‍​​​മാ​​​ണ കേ​​​ന്ദ്ര​​​ങ്ങ​​​ളാ​​​ണ്. കേ​​​ര​​​ള​​​ത്തി​​​ലെ ചി​​​ല സ്വ​​​കാ​​​ര്യ ക​​മ്പിനി​​​ക​​​ളി​​​ലേ​​​ക്കു പാ​​​ലെ​​​ത്തു​​​ന്ന​​​തും ത​​​മി​​​ഴ്നാ​​​ട്ടി​​​ലെ ഇ​​​ത്ത​​​രം കേ​​​ന്ദ്ര​​​ങ്ങ​​​ളി​​​ല്‍​​​ നി​​​ന്നാ​​​ണ്എന്നതാണ് ഏറ്റവും ഭയാനകം. അതി​​ന്‍റെ ഗു​​​ണ​​​നി​​​ല​​​വാ​​​രം പ​​​രി​​​ശോ​​​ധി​​​ക്കാ​​​ന്‍​​​പോ​​​ലും സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തെ ചെ​​​ക്പോ​​​സ്റ്റു​​​ക​​​ളി​​​ലെ സം​​​വി​​​ധാ​​​നം പ​​​ര്യാപ്തമല്ല എന്നതാണ് പരിതാപകരം.