Connect with us

Hi, what are you looking for?

Cinema

പത്തൊൻപത് വർഷത്തെ ജയിൽ വാസം കുറ്റവാളി ചാൾസ് ശോഭരാജിന് മോചനം

രാജേന്ദ്ര കുറ്റവാളി ചാൾസ് ശോഭരാജ് നേപ്പാൾ ജയിലിൽ നിന്നും മോചിതനായി. 19 വർഷമായി ജയിലിൽ കഴിയുന്ന ചാൾസിനെ മോചിപ്പിക്കാൻ സുപ്രീം കോടതി ബുധനാഴ്ച ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു. നിലവിൽ നേപ്പാൾ ഇമിഗ്രേഷൻ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിലേക്ക് മാറ്റിയ ചാൾസിനെ ഉടൻതന്നെ ഫ്രാൻസിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകും എന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്. ജയിൽ മോചിതനായി 15 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ശോഭരാജനെ നാടുകടത്തണമെന്നാണ് സുപ്രീംകോടതി ഉത്തരവിലുള്ളത് . അമേരിക്കൻ സഞ്ചാരികളുടെ കൊലപാതക കേസിൽ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട 2003 മുതൽ കാട്മണ്ടു സെൻട്രൽ ജയിലിൽ കഴിയുകയാണ് ശോഭരാജ്. 75 വയസ്സ് പിന്നിട്ട തടവുകാർക്ക് ശിക്ഷയുടെ കാലാവധിയുടെ 75% പൂർത്തിയായാൽ മോചനത്തിന് വ്യവസ്ഥയുണ്ട് നേപ്പാളിൽ. സുപ്രീംകോടതിയുടെ തീരുമാനത്തെ ദീർഘകാലം ശോഭരാജിന്റെ കേസുകൾ നടത്തിയ അഭിഭാഷക ശകുന്തള ബിശ്വാസ് സ്വാഗതം ചെയ്തു. സർക്കാർ തീരുമാനമെടുക്കാതിരുന്നത് മൂലം ശോഭരാജ് ബന്ദിയാക്കപ്പെട്ട സാഹചര്യമാണ് ഉണ്ടായിരുന്നത് എന്ന് ശകുന്തള ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ശകുന്തളയുടെ മകൾ നിഹിതയെ ശോഭരാജ ജയിലിൽ വച്ച് വിവാഹം ചെയ്തതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഹോളിവുഡ് സംവിധായകൻ ഡേവിഡ് ഫിഞ്ചറുടെ ത്രില്ലർ സിനിമകളിലെ കഥാപാത്രങ്ങളെക്കാൾ വിചിത്രമാണ് ചാൾസ് ശോഭരാജിന്റെ കഥ. ശോഭരാജിന്റെ ക്രിമിനൽ പശ്ചാത്തലം അങ്ങേയറ്റം ക്രൂരമാണ്… കൊലപാതകം, ജയിലിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടൽ, സ്ത്രീകളെ വേട്ടയാടൽ ഡ്രാഗ് ഡീലിംഗ് ആൾമാറാട്ടം തുടങ്ങിയ കുറ്റകൃത്യങ്ങളിലൂടെയാണ് ചാൾസ് തന്റെ ജീവിതത്തിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഭാഗം കടന്നുപോന്നത്. തുടരെത്തുടരെ പിടിക്കപ്പെടുമ്പോഴും ജയിൽ ചാടിയും കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ തുടർന്നും ജീവിച്ചു പോന്ന ചാൽസിന്റെ ജീവിതത്തെ ആസ്പദമാക്കി ധാരാളം പുസ്തകങ്ങളും സിനിമകളും സീരീസുകളും പുറത്തിറങ്ങിയിരുന്നു.

You May Also Like

Sticky Post

നാളെ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യാനിരിക്കെ ഗണേഷ് കുമാര്‍ ആദ്യമായി സജി ചെറിയാന്റെ കീഴിലുള്ള സിനിമയില്‍ കണ്ണിവച്ചു. സിനിമ സ്വതന്ത്രമായ വകുപ്പല്ലെങ്കിലും അത് മാത്രം വേണമെന്നാണ് ആവശ്യം. ഗണേഷ് ആവശ്യം ഉന്നയിച്ചതോടെ രണ്ടാം പിണറായി സര്‍ക്കാരില്‍...

Sticky Post

എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും കേരളം ഞാൻ പിടിച്ചടക്കി എന്ന സന്ദേശമാണ് നവകേരള യാത്രയിലൂടെ പിണറായി വിജയൻ ജനങ്ങൾക്ക് നൽകുന്നതെന്ന് പാണ്ഡ്യാല ഷാജി. ജനാധ്യപത്യപരമായല്ല സ്വേച്ഛാധിപത്യഭരണമാണ് പിണറായിയുടെ അജണ്ട. കേരളം കണ്ട ഏറ്റവും വലിയ ആഭാസനും...

Kerala

സത്യം സത്യമായി വിളിച്ചു പറഞ്ഞ പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർക്ക് കിട്ടിയത് എട്ടിന്റെ പണി. നവകേരള സദസിന് ശേഷം പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറെ മാറ്റും. പത്താംക്ലാസ് പരീക്ഷയിൽ വാരിക്കോരി മാർക്കിടുന്നുവെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർ എസ്....

Sticky Post

ചുമതലയേറ്റെടുക്കുന്നതിനു മുൻപേ തുടങ്ങിയതാണ് ആന്റണി രാജുവും ഗണേഷ്‌കുമാറും തമ്മിലുള്ള വാക്‌പോര്. വാക് പോര് കൂടിക്കൂടി അവസാനം തമ്മിൽ കണ്ടാൽ ഗണേശനെ ഇപ്പൊ തീർക്കുമെന്ന അവസ്ഥയിലാണ്. ഗണേശനാകട്ടെ യാതൊരു കൂസലുമില്ല. പാർട്ടിക്കും തലവേദനയാണ് ഇപ്പോഴത്തെ...