Connect with us

Hi, what are you looking for?

Business

വർക്ക് അറ്റ് ഹോമിന്റെ മറവിൽ മൾട്ടി ലെവൽ മാർക്കറ്റിംഗ്

ഇന്ന് കോവിഡ്നോട് ബന്ധപെട്ടു വർക്ക് അറ്റ് ഹോം ഒരു പ്രധാന ജോലിയായെടുത്തിട്ടുണ്ട് മിക്കവാറും എല്ലാവരും. പ്രതേകിച്ചു സ്ത്രീകളെയാണ് ലക്‌ഷ്യം വയ്ക്കുന്നത് അതിൽ പുരുഷന്മാരും അവരുടെ ഇരകളാണ്. ഫേസ് ബുക്ക് വഴിയാണ് മിക്ക പരസ്യങ്ങളും വരുന്നത് എന്നാൽ അതിൽ കാണുന്ന നമ്പറിലേക്കു വിളിച്ചു ചോദിച്ചാൽ ഓൺലൈൻ പ്രൊമോഷൻ ആണെന്നെ പറയുകയുള്ളൂ ജോലി സംബന്ധമായി യാതൊരു കാര്യവും പറയില്ല. ഒരു മീറ്റിംഗ് ഉണ്ട് അത് അറ്റൻഡ് ചെയ്യ് അതുകഴിഞ്ഞു വിളിക്കാം ഇന്ന് പറയും. എന്നിട്ടു അതിന്റെ ലിങ്ക് അയച്ചു തരും. മിക്കവാറും ഗൂഗിൾ മീറ്റ് വഴിയായിരിക്കും അത് നടത്തുക. മീറ്റിംഗിൽ വാതോരാതെ സംസാരിക്കുന്നതു മുഴുവൻ ഓരോ പ്രോഡക്റ്റ്കളെ കുറിച്ചായിരിക്കും.
ആദ്യം നമ്മൾ തന്നെ വാങ്ങാൻ പറയും പിന്നെ മൂന്നു പേരെ കൊണ്ട് എടുപ്പിക്കാൻ പറയും അതിന്റെ ലാഭം കിട്ടും അങ്ങനെ തികച്ചും പിരമിഡ് രീതിയിൽ, എം എൽ എം ആണെന്ന് പറയാതെ പറയും. യഥാർത്ഥത്തിൽ എം എൽ എം കേരളത്തിൽ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നത് അറിയാഞ്ഞിട്ടാണോ അതോ മനപ്പൂർവം മറ്റുള്ളവരെ കബളിപ്പിക്കുന്നതാണോ ഇന്ന് ചോദിച്ചാൽ അറിഞ്ഞുകൊണ്ട് പറ്റിക്കുന്നതാണെന്നു മനസ്സിലാകും. ഇവർക്ക് രജിസ്റ്റേർഡ് ഓഫീസോ കൃത്യമായ അഡ്രസോ ഒന്നും തന്നെ ഇല്ലായെന്ന് കാണാം കഴിയും. നിരവധി അനവധി പേരാണ് വർക്ക് അറ്റ് ഹോമിന്റെ പേരിൽ പറ്റിക്കപെടുന്നത്.
ഏറ്റവും തമാശ എന്ന് പറയുന്നത് ഗൾഫിൽ ജോലിയുള്ളവർ വരെ ഈ തട്ടിപ്പിന് ഇരയായിട്ടുണ്ട് എന്നതാണ്. നിരന്തരം സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെ വരുന്ന പരസ്യം സാധാരണ വരുന്നത് കൊണ്ട് ഇത്തരക്കാർക്ക് ആളെ കിട്ടാൻ പ്രയാസം ഇല്ലാ എന്നുള്ളതാണ് സത്യം. നാൾതോറും സോഷ്യൽ മീഡിയയുടെ ഉപഭോക്താക്കൾ കൂടിക്കൂടി വരുന്നത് ഇവർക്ക്‌ വളരെ സൗകര്യമാണ്. വാലുംതലയും ഇല്ലാത്ത പരസ്യങ്ങൾ കണ്ടു അതിന്റെ പിറകെ പോകുന്നതിനു മുൻപ് അതിന്റെ ആധികാര്യകതയെ കുറിച്ച് മനസ്സിലാക്കുകയാണ് വേണ്ടത്. ഇത്തരം തട്ടിപ്പിന് എതിരെ ആരും പ്രതികരിക്കുന്നില്ല എന്നുള്ളതാണ് കൂടുതൽ തട്ടിപ്പുകൾ ചെയ്യാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നത് . അത് കൊണ്ട് ഇത്തരം തട്ടിപ്പു കണ്ടാൽ അതിനെതിരെ നിയമ സഹായം തേടുക എന്ന് മാത്രമേ ഒരു പോംവഴിയുള്ളു.

You May Also Like

Sticky Post

നാളെ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യാനിരിക്കെ ഗണേഷ് കുമാര്‍ ആദ്യമായി സജി ചെറിയാന്റെ കീഴിലുള്ള സിനിമയില്‍ കണ്ണിവച്ചു. സിനിമ സ്വതന്ത്രമായ വകുപ്പല്ലെങ്കിലും അത് മാത്രം വേണമെന്നാണ് ആവശ്യം. ഗണേഷ് ആവശ്യം ഉന്നയിച്ചതോടെ രണ്ടാം പിണറായി സര്‍ക്കാരില്‍...

Sticky Post

എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും കേരളം ഞാൻ പിടിച്ചടക്കി എന്ന സന്ദേശമാണ് നവകേരള യാത്രയിലൂടെ പിണറായി വിജയൻ ജനങ്ങൾക്ക് നൽകുന്നതെന്ന് പാണ്ഡ്യാല ഷാജി. ജനാധ്യപത്യപരമായല്ല സ്വേച്ഛാധിപത്യഭരണമാണ് പിണറായിയുടെ അജണ്ട. കേരളം കണ്ട ഏറ്റവും വലിയ ആഭാസനും...

Kerala

സത്യം സത്യമായി വിളിച്ചു പറഞ്ഞ പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർക്ക് കിട്ടിയത് എട്ടിന്റെ പണി. നവകേരള സദസിന് ശേഷം പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറെ മാറ്റും. പത്താംക്ലാസ് പരീക്ഷയിൽ വാരിക്കോരി മാർക്കിടുന്നുവെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർ എസ്....

Sticky Post

ചുമതലയേറ്റെടുക്കുന്നതിനു മുൻപേ തുടങ്ങിയതാണ് ആന്റണി രാജുവും ഗണേഷ്‌കുമാറും തമ്മിലുള്ള വാക്‌പോര്. വാക് പോര് കൂടിക്കൂടി അവസാനം തമ്മിൽ കണ്ടാൽ ഗണേശനെ ഇപ്പൊ തീർക്കുമെന്ന അവസ്ഥയിലാണ്. ഗണേശനാകട്ടെ യാതൊരു കൂസലുമില്ല. പാർട്ടിക്കും തലവേദനയാണ് ഇപ്പോഴത്തെ...